Cau Ham 48 Pro - ĐH GTVT HN
Chào Mừng Bạn Đã Ghé Thăm Diễn Đàn Lớp Cầu Hầm K48 - Trường ĐH GTVT HN!
Hãy đăng nhập để sử dụng được tất cả các tính năng trong diễn đàn.
Bạn phải đăng ký lấy tài khoản rồi mới đăng nhập được.
Chúc bạn luôn Gặp May Mắn -> Vui vẻ -> Hạnh Phúc -> Thành Công!!

Join the forum, it's quick and easy

Chào Mừng Bạn Đã Ghé Thăm Diễn Đàn Lớp Cầu Hầm K48 - Trường ĐH GTVT HN!
Hãy đăng nhập để sử dụng được tất cả các tính năng trong diễn đàn.
Bạn phải đăng ký lấy tài khoản rồi mới đăng nhập được.
Chúc bạn luôn Gặp May Mắn -> Vui vẻ -> Hạnh Phúc -> Thành Công!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Pro

Anh em Cầu Hầm 48 Pro đã có 1 trận "tắm bia" quá đã.Chúc Mừng anh em!!!
Sự có mặt của bạn làm diễn đàn có ý nghĩa hơn rất nhiều. Những góp ý thật lòng của bạn sẽ giúp Admin xây dựng được một mái nhà chung thật đẹp.
Nhấn vào chữ Đăng nhập ở góc trên bên phải hộp ChatBox để có thể trò chuyện với các thành viên khác trong diễn đàn
Chỉ cần đánh vào google search dòng chữ: cauham48 hoặc cauham48pro rồi Enter sẽ ra ngay forum của lớp chúng ta:https://cauham48pro.forumvi.com - Nơi chúng ta học tập chia sẻ và tìm kiếm thông tin.

You are not connected. Please login or register

Tính toán nội lực PC bar trong thử tải bằng Midas.

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

vuong103

Tân Binh
Tân Binh

Chào mọi người !. Mình có vấn đề thắc mắc về Midas. File dữ liệu và File midas mình mô hình đính kèm thư. Mình còn có 1 số câu hỏi :
- Thứ 1: Nên mô hình thanh PC bar theo dạng truss, beam hay mô hình nó thành gối lò xo ? Và khi đó cần chú ý gì về liên kết của dầm ( Mình chạy vẫn thấy nó báo có lỗi nhưng vẫn ra kết quả ).
- Thứ 2: Mình chạy file ra , khi xem biểu đồ mô men thì thấy thanh pc bar nghiêng , nhưng ko có mô ment. Mình ko hiểu nó muốn thể hiện gì.
- Thứ 3 : Dầm thực tế có 3 nhưng mình thay bằng 1 dầm với mo dun đàn hồi E gấp 3 lần , tương tự PC bar có 4 thanh nhưng mình thay bằng 1 với E gấp 4 lần. Vì mô men ko liên quan tới E nên khi thay vậy mô ment thu được liệu có đáng tin cậy  ?
Cám ơn mọi người đọc bài và cho ý kiến

Được sửa bởi vuong103 ngày Tue Oct 08, 2013 10:01 am; sửa lần 1. (Reason for editing : Attach file)

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]